255/45R19 là kích thước lốp phổ biến cho SUV và crossover như Toyota RAV4, Honda CR-V và Ford Explorer.
Với chiều cao thành lốp 114.8 mm (tỷ lệ bề mặt 45%), lốp này kết hợp cân bằng giữa sự thoải mái và độ chính xác khi xử lý — linh hoạt cho cả lái xe trong phố lẫn vào cua thể thao.
So với kích thước tham chiếu 245/40R19, đường kính tổng thể của lốp này chênh lệch +4.9% — đồng hồ tốc độ được hiệu chuẩn cho 245/40R19 sẽ hiển thị 95.3 km/h ở tốc độ thực 100 km/h.
Khi thay thế, hãy xác nhận hốc bánh xe có thể chứa đường kính tổng thể 712.1 mm. Giữ sai lệch đồng hồ tốc độ trong ±3% để đảm bảo an toàn và tuân thủ pháp luật.
| Mã lốp | 255/45R19 |
| Chiều rộng mặt cắt | 255 mm |
| Tỷ lệ thành bên | 45% |
| Đường kính vành | 19" |
| Chiều cao thành bên | 114.8 mm |
| Đường kính tổng thể | 712.1 mm / 28.04" |
| Chu vi | 2237.1 mm / 88.08" |
| Vòng quay mỗi km | 447.0 |
| Vòng quay mỗi dặm | 719.4 |
| Mã lốp | OD (mm) | Δ mm | Δ % | Đồng hồ tốc độ ở 100 km/h |
|---|---|---|---|---|
| 255/40R19 | 686.6 | -25.5 | -3.6% | 103.7 |
| 255/45R18 | 686.7 | -25.4 | -3.6% | 103.7 |
| 235/45R19 | 694.1 | -18.0 | -2.5% | 102.6 |
| 245/45R19 | 703.1 | -9.0 | -1.3% | 101.3 |
| 255/45R19 (hiện tại) | 712.1 | — | — | 100.0 |
| 255/45R20 | 737.5 | +25.4 | +3.6% | 96.6 |
| 255/50R19 | 737.6 | +25.5 | +3.6% | 96.5 |