245/45R19 là kích thước lốp phổ biến cho xe sang như BMW Series 5, Mercedes-Benz E-Class và Audi A6.
Với chiều cao thành lốp 110.3 mm (tỷ lệ bề mặt 45%), lốp này kết hợp cân bằng giữa sự thoải mái và độ chính xác khi xử lý — linh hoạt cho cả lái xe trong phố lẫn vào cua thể thao.
So với kích thước tham chiếu 245/40R19, đường kính tổng thể của lốp này chênh lệch +3.6% — đồng hồ tốc độ được hiệu chuẩn cho 245/40R19 sẽ hiển thị 96.5 km/h ở tốc độ thực 100 km/h.
Khi thay thế, hãy xác nhận hốc bánh xe có thể chứa đường kính tổng thể 703.1 mm. Giữ sai lệch đồng hồ tốc độ trong ±3% để đảm bảo an toàn và tuân thủ pháp luật.
| Mã lốp | 245/45R19 |
| Chiều rộng mặt cắt | 245 mm |
| Tỷ lệ thành bên | 45% |
| Đường kính vành | 19" |
| Chiều cao thành bên | 110.3 mm |
| Đường kính tổng thể | 703.1 mm / 27.68" |
| Chu vi | 2208.9 mm / 86.96" |
| Vòng quay mỗi km | 452.7 |
| Vòng quay mỗi dặm | 728.6 |
| Mã lốp | OD (mm) | Δ mm | Δ % | Đồng hồ tốc độ ở 100 km/h |
|---|---|---|---|---|
| 245/35R19 | 654.1 | -49.0 | -7.0% | 107.5 |
| 245/45R18 | 677.7 | -25.4 | -3.6% | 103.7 |
| 245/40R19 | 678.6 | -24.5 | -3.5% | 103.6 |
| 235/45R19 | 694.1 | -9.0 | -1.3% | 101.3 |
| 245/45R19 (hiện tại) | 703.1 | — | — | 100.0 |
| 255/45R19 | 712.1 | +9.0 | +1.3% | 98.7 |
| 245/45R20 | 728.5 | +25.4 | +3.6% | 96.5 |