245/40R19 là kích thước lốp phổ biến cho xe thể thao như BMW Series 3, Volkswagen GTI và Audi A4.
Với chiều cao thành lốp 98.0 mm (tỷ lệ bề mặt 40%), lốp low-profile này mang lại phản hồi lái sắc nét và độ bám cua chính xác, dù cảm giác lái cứng hơn trên bề mặt gồ ghề.
Đây là một trong những kích thước lốp phổ biến nhất cho vành 19", thường được dùng làm điểm tham chiếu khi so sánh độ chính xác của đồng hồ tốc độ giữa các kích thước tương tự.
Khi thay thế, hãy xác nhận hốc bánh xe có thể chứa đường kính tổng thể 678.6 mm. Giữ sai lệch đồng hồ tốc độ trong ±3% để đảm bảo an toàn và tuân thủ pháp luật.
| Mã lốp | 245/40R19 |
| Chiều rộng mặt cắt | 245 mm |
| Tỷ lệ thành bên | 40% |
| Đường kính vành | 19" |
| Chiều cao thành bên | 98.0 mm |
| Đường kính tổng thể | 678.6 mm / 26.72" |
| Chu vi | 2131.9 mm / 83.93" |
| Vòng quay mỗi km | 469.1 |
| Vòng quay mỗi dặm | 754.9 |
| Mã lốp | OD (mm) | Δ mm | Δ % | Đồng hồ tốc độ ở 100 km/h |
|---|---|---|---|---|
| 245/40R18 | 653.2 | -25.4 | -3.7% | 103.9 |
| 245/35R19 | 654.1 | -24.5 | -3.6% | 103.7 |
| 235/40R19 | 670.6 | -8.0 | -1.2% | 101.2 |
| 245/40R19 (hiện tại) | 678.6 | — | — | 100.0 |
| 255/40R19 | 686.6 | +8.0 | +1.2% | 98.8 |
| 245/45R19 | 703.1 | +24.5 | +3.6% | 96.5 |