265/50R20 là kích thước lốp phổ biến cho SUV và crossover như Toyota RAV4, Honda CR-V và Ford Explorer.
Với chiều cao thành lốp 132.5 mm (tỷ lệ bề mặt 50%), lốp này kết hợp cân bằng giữa sự thoải mái và độ chính xác khi xử lý — linh hoạt cho cả lái xe trong phố lẫn vào cua thể thao.
Đây là một trong những kích thước lốp phổ biến nhất cho vành 20", thường được dùng làm điểm tham chiếu khi so sánh độ chính xác của đồng hồ tốc độ giữa các kích thước tương tự.
Khi thay thế, hãy xác nhận hốc bánh xe có thể chứa đường kính tổng thể 773.0 mm. Giữ sai lệch đồng hồ tốc độ trong ±3% để đảm bảo an toàn và tuân thủ pháp luật.
| Mã lốp | 265/50R20 |
| Chiều rộng mặt cắt | 265 mm |
| Tỷ lệ thành bên | 50% |
| Đường kính vành | 20" |
| Chiều cao thành bên | 132.5 mm |
| Đường kính tổng thể | 773.0 mm / 30.43" |
| Chu vi | 2428.5 mm / 95.61" |
| Vòng quay mỗi km | 411.8 |
| Vòng quay mỗi dặm | 662.7 |
| Mã lốp | OD (mm) | Δ mm | Δ % | Đồng hồ tốc độ ở 100 km/h |
|---|---|---|---|---|
| 265/50R18 | 722.2 | -50.8 | -6.6% | 107.0 |
| 265/45R20 | 746.5 | -26.5 | -3.4% | 103.5 |
| 265/50R19 | 747.6 | -25.4 | -3.3% | 103.4 |
| 255/50R20 | 763.0 | -10.0 | -1.3% | 101.3 |
| 265/50R20 (hiện tại) | 773.0 | — | — | 100.0 |