265/50R19 là kích thước lốp phổ biến cho SUV và crossover như Toyota RAV4, Honda CR-V và Ford Explorer.
Với chiều cao thành lốp 132.5 mm (tỷ lệ bề mặt 50%), lốp này kết hợp cân bằng giữa sự thoải mái và độ chính xác khi xử lý — linh hoạt cho cả lái xe trong phố lẫn vào cua thể thao.
So với kích thước tham chiếu 245/40R19, đường kính tổng thể của lốp này chênh lệch +10.2% — đồng hồ tốc độ được hiệu chuẩn cho 245/40R19 sẽ hiển thị 90.8 km/h ở tốc độ thực 100 km/h.
Khi thay thế, hãy xác nhận hốc bánh xe có thể chứa đường kính tổng thể 747.6 mm. Giữ sai lệch đồng hồ tốc độ trong ±3% để đảm bảo an toàn và tuân thủ pháp luật.
| Mã lốp | 265/50R19 |
| Chiều rộng mặt cắt | 265 mm |
| Tỷ lệ thành bên | 50% |
| Đường kính vành | 19" |
| Chiều cao thành bên | 132.5 mm |
| Đường kính tổng thể | 747.6 mm / 29.43" |
| Chu vi | 2348.7 mm / 92.47" |
| Vòng quay mỗi km | 425.8 |
| Vòng quay mỗi dặm | 685.2 |
| Mã lốp | OD (mm) | Δ mm | Δ % | Đồng hồ tốc độ ở 100 km/h |
|---|---|---|---|---|
| 265/35R19 | 668.1 | -79.5 | -10.6% | 111.9 |
| 265/50R18 | 722.2 | -25.4 | -3.4% | 103.5 |
| 255/50R19 | 737.6 | -10.0 | -1.3% | 101.4 |
| 265/50R19 (hiện tại) | 747.6 | — | — | 100.0 |
| 265/50R20 | 773.0 | +25.4 | +3.4% | 96.7 |