275/45R20 là kích thước lốp phổ biến cho SUV và crossover như Toyota RAV4, Honda CR-V và Ford Explorer.
Với chiều cao thành lốp 123.8 mm (tỷ lệ bề mặt 45%), lốp này kết hợp cân bằng giữa sự thoải mái và độ chính xác khi xử lý — linh hoạt cho cả lái xe trong phố lẫn vào cua thể thao.
So với kích thước tham chiếu 265/50R20, đường kính tổng thể của lốp này chênh lệch -2.3% — đồng hồ tốc độ được hiệu chuẩn cho 265/50R20 sẽ hiển thị 102.3 km/h ở tốc độ thực 100 km/h.
Khi thay thế, hãy xác nhận hốc bánh xe có thể chứa đường kính tổng thể 755.5 mm. Giữ sai lệch đồng hồ tốc độ trong ±3% để đảm bảo an toàn và tuân thủ pháp luật.
| Mã lốp | 275/45R20 |
| Chiều rộng mặt cắt | 275 mm |
| Tỷ lệ thành bên | 45% |
| Đường kính vành | 20" |
| Chiều cao thành bên | 123.8 mm |
| Đường kính tổng thể | 755.5 mm / 29.74" |
| Chu vi | 2373.5 mm / 93.44" |
| Vòng quay mỗi km | 421.3 |
| Vòng quay mỗi dặm | 678.1 |
| Mã lốp | OD (mm) | Δ mm | Δ % | Đồng hồ tốc độ ở 100 km/h |
|---|---|---|---|---|
| 255/45R20 | 737.5 | -18.0 | -2.4% | 102.4 |
| 265/45R20 | 746.5 | -9.0 | -1.2% | 101.2 |
| 275/45R20 (hiện tại) | 755.5 | — | — | 100.0 |
| 275/55R20 | 810.5 | +55.0 | +7.3% | 93.2 |