245/65R17 là kích thước lốp phổ biến cho SUV và crossover như Toyota RAV4, Honda CR-V và Ford Explorer.
Với chiều cao thành lốp 159.3 mm (tỷ lệ bề mặt 65%), lốp này mang lại cảm giác lái êm ái, hấp thụ tốt các bất thường của mặt đường — lý tưởng cho việc đi lại hàng ngày và chạy đường trường.
So với kích thước tham chiếu 225/50R17, đường kính tổng thể của lốp này chênh lệch +14.2% — đồng hồ tốc độ được hiệu chuẩn cho 225/50R17 sẽ hiển thị 87.5 km/h ở tốc độ thực 100 km/h.
Khi thay thế, hãy xác nhận hốc bánh xe có thể chứa đường kính tổng thể 750.3 mm. Giữ sai lệch đồng hồ tốc độ trong ±3% để đảm bảo an toàn và tuân thủ pháp luật.
| Mã lốp | 245/65R17 |
| Chiều rộng mặt cắt | 245 mm |
| Tỷ lệ thành bên | 65% |
| Đường kính vành | 17" |
| Chiều cao thành bên | 159.3 mm |
| Đường kính tổng thể | 750.3 mm / 29.54" |
| Chu vi | 2357.1 mm / 92.80" |
| Vòng quay mỗi km | 424.2 |
| Vòng quay mỗi dặm | 682.8 |
| Mã lốp | OD (mm) | Δ mm | Δ % | Đồng hồ tốc độ ở 100 km/h |
|---|---|---|---|---|
| 245/45R17 | 652.3 | -98.0 | -13.1% | 115.0 |
| 245/50R17 | 676.8 | -73.5 | -9.8% | 110.9 |
| 235/65R17 | 737.3 | -13.0 | -1.7% | 101.8 |
| 245/65R17 (hiện tại) | 750.3 | — | — | 100.0 |
| 255/65R17 | 763.3 | +13.0 | +1.7% | 98.3 |